วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 เวลา 14.30 น. นายจุลพงษ์ ทวีศรี อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม มอบหมายให้นายวริทธิ์ สมทรง วิศวกรชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการกลุ่มจัดการกากอุตสาหกรรม 1 กองบริหารจัดการกากอุตสาหกรรม กรมโรงงานอุตสาหกรรม เข้าร่วมประชุมหารือการเตรียมการแก้ไขปัญหาในพื้นที่บริษัท เอกอุทัย จำกัด (สาขาอุทัย) และพื้นที่อื่น ๆ โดยมี ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา อัยการจังหวัด เจ้าหน้าที่ตำรวจ อุตสาหกรรมจังหวัดพระนครศรีอยุธยา และเจ้าหน้าที่อื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมมหาธาตุ ศาลากลางจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![กรมโรงงานฯ ร่วมประชุมหารือ และเตรียมการแก้ไขปัญหา เอกอุทัย (สาขาอุทัย)](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2024/05/S__320331832_0-1024x683.jpg)
![กรมโรงงานฯ ร่วมประชุมหารือ และเตรียมการแก้ไขปัญหา เอกอุทัย (สาขาอุทัย)](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2024/05/S__320331833_0-1024x683.jpg)
![กรมโรงงานฯ ร่วมประชุมหารือ และเตรียมการแก้ไขปัญหา เอกอุทัย (สาขาอุทัย)](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2024/05/S__320331817_0-1024x683.jpg)
ต่อมาเวลา 18.45 น. เจ้าหน้าที่กรมโรงงานฯ ได้ลงพื้นที่ บริษัท เอกอุทัย จำกัด (สาขาอุทัย) เพื่อตรวจสอบความเรียบร้อยบริเวณพื้นที่บริษัทอีกครั้ง
![กรมโรงงานฯ ร่วมประชุมหารือ และเตรียมการแก้ไขปัญหา เอกอุทัย (สาขาอุทัย)](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2024/05/S__103219215-1024x683.jpg)
#กรมโรงงานอุตสาหกรรม #กรมโรงงาน #กรอ #DIW #MIND #กระทรวงอุตสาหกรรม #พระนครศรีอยุธยา #เอกอุทัย #อุทัย #ภาชี