![](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2023/11/EBDFDF62-BBC2-4389-8BFB-828CCB6047F6-1024x744.jpeg)
📅วันนี้ (30 พฤศจิกายน 2566) นายณัฐพล รังสิตพล ปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม พร้อมด้วย นางสาวณัฏฐิญา เนตยสุภา รองปลัดกระทรวงผู้บริหารกระทรวงอุตสาหกรรม นายเกรียงไกร เธียรนุกุล ประธานสภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย (ส.อ.ท.) และผู้บริหาร อก. ในการนี้ นายจุลพงษ์ ทวีศรี อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม นายพรยศ กลั่นกรอง รองอธิบดีอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม นายสุนทร แก้วสว่าง รองอธิบดีอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม นำคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่กรมโรงงานอุตสาหกรรม (ร่วมแพค “#ถุงยิ้มพิมพ์ใจMINDไม่ทิ้งกัน” จำนวน 900 ถุง ) เพื่อเตรียมนำไปช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ประกอบด้วย นางจุฬารัตน์ มณีเสถียรรัตนา เลขานุการกรม นายบวร สัตยาวุฒิพงศ์ ผู้อำนวยการกองส่งเสริมเทคโนโลยีความปลอดภัยโรงงาน นายปณตสรรค์ สูจยานนท์ ผู้อำนวยการกองบริการงานอนุญาตโรงงาน 1 นายภัทรพล ลิ้มภักดี ผู้อำนวยการกองบริการงานอนุญาตโรงงาน 2 นายณรงค์ บัวบาน ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบมาตรฐานงานกำกับโรงงาน นายธีรทัศน์ อิศรางกูร ณ อยุธยา ผู้อำนวยการศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ นายอำนาจ เหมะสถล ผู้อำนวยการสำนักงานทะเบียนเครื่องจักรกลาง และนางอลิสรา รังษีภโนดร ผู้อำนวยการกองบริหารจัดการวัตถุอันตราย และเจ้าหน้าที่กรมโรงงานอุตสาหกรรมร่วมแพค ณ ห้องโถง ชั้น 1 อาคารสำนักงานปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม
![](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2023/11/CBA3600D-A331-4C2D-9496-9A45BB7A001C-1024x683.jpeg)
🟣 กิจกรรมจิตอาสาร่วมแพค “#ถุงยิ้มพิมพ์ใจ #MIND #ไม่ทิ้งกัน”ในครั้งนี้ ได้รับการสนับสนุนจากหน่วยงานภาครัฐ เอกชน ผู้ประกอบการโรงงานอุตสาหกรรมทั่วประเทศ เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบอุทกภัยในการก้าวข้ามช่วงเวลาที่ยากลำบาก ภายใต้โครงการ “ #อุตสาหกรรมรวมใจช่วยพี่น้องชาวไทย ” ร่วมส่งมอบและนำไปช่วยเหลือและบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้นให้กับผู้ประสบอุทกภัยโดยเร่งด่วนต่อไป
![](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2023/11/21F1351C-AE87-4FC7-A27A-878B3CFDC589-1024x683.jpeg)
#กรมโรงงานอุตสาหกรรม #กรมโรงงาน #กรอ #DIW #MIND #กระทรวงอุตสาหกรรม #ถุงยังชีพ #ถุงยิ้มพิมพ์ใจMINDไม่ทิ้งกัน #ถุงยิ้มพิมพ์ใจ #MINDไม่ทิ้งกัน #ช่วยเหลือผู้ประสบภัย