วันนี้ (3 มีนาคม 2566) นายศุภกิจ บุญศิริ รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการพิจารณาร่างกฎหมายลำดับรอง ออกตามความในพระราชบัญญัติวัตถุอันตราย พ.ศ. 2535 และที่มีการแก้ไขเพิ่มเติม ครั้งที่ 17-2/2566 โดยมี นางสาวรัตนา รักษ์ตระกูล ผู้อำนวยการกองบริหารจัดการวัตถุอันตราย กรมโรงงานอุตสาหกรรม นายสมชัย เอมบำรุง ผู้อำนวยการกองกฎหมาย สำนักงานปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 505 ชั้น 5 อาคารกรมโรงงานอุตสาหกรรม และผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์
![](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2023/03/DSC_5339-1024x682.jpg)
![](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2023/03/DSC_5278-1024x681.jpg)
![](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2023/03/DSC_5326-1024x682.jpg)
![](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2023/03/DSC_5342-1024x682.jpg)
#กรมโรงงานอุตสาหกรรม #กรมโรงงาน #กรอ #กระทรวงอุตสาหกรรม #DIW #MIND #พระราชบัญญัติวัตถุอันตราย #กองบริหารจัดการวัตถุอันตราย