วันจันทร์ที่ 8 พฤศจิกายน 2564 เวลา 11.00 น. นายวันชัย พนมชัย อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม ให้การต้อนรับนายสมชาย หวังวัฒนาพาณิช ประธานสถาบันน้ำและสิ่งแวดล้อมเพื่อความยั่งยืน และคณะผู้บริหารจากสภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย เพื่อหารือร่วมกันเกี่ยวกับความร่วมมือในการส่งเสริมและพัฒนาภาคอุตสาหกรรมของไทยด้านสิ่งแวดล้อม การจัดการวัสดุที่ไม่ใช้แล้ว การดำเนินงานตามนโยบาย BCG ของประเทศ โดยมีนายวีระกิตติ์ รันทกิจธนวัชร์ รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม และผู้บริหารเข้าร่วม ณ ห้องประชุม 503 ชั้น 5 อาคารกรมโรงงานอุตสาหกรรม
![You are currently viewing นายวันชัย พนมชัย อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม ให้การต้อนรับนายสมชาย หวังวัฒนาพาณิช ประธานสถาบันน้ำและสิ่งแวดล้อมเพื่อความยั่งยืน และคณะผู้บริหารจากสภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2021/11/DSC_4065-800x523-1.jpg)