วันอังคารที่ 26 เมษายน 2565 เวลา 14.00 น. นายพรยศ กลั่นกรอง รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรมเข้าร่วมงานวันจัดประชุมและนิทรรศการแห่งชาติ 2565 (MICE Day) เพื่อส่งเสริมการตระหนักรู้ถึงคุณค่า และความสำคัญของอุตสาหกรรมไมซ์ต่อการพัฒนาเศรษฐกิจ นับจากอดีตจนถึงปัจจุบัน ทีเส็บจึงได้จัดงาน MICE Day 2022: ไมซ์ไทย ก้าวสู่วันอันยิ่งใหญ่ โดยมีนายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมกล่าวปาฐกถาแนวนโยบายการขับเคลื่อนเศรษฐกิจผ่านอุตสาหกรรมไมซ์ และมอบโล่เชิดชูเกียรติให้แก่ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการจัดประชุมนานาชาติ (Convention Ambassador) ณ ทรูไอคอน ฮอลล์ ศูนย์การค้าไอคอนสยาม
![You are currently viewing นายพรยศ กลั่นกรอง รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรมเข้าร่วมงานวันจัดประชุมและนิทรรศการแห่งชาติ 2565 (MICE Day)](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2022/04/ADB55AF9-DD08-41F1-8204-EF6CAA83DBBA.jpg)