วันจันทร์ที่ 25 เมษายน 2565 เวลา 13.30 น. นายวันชัย พนมชัย อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานประชุมชี้แจงการดำเนินการ สก.3 การพิจารณาออกคำสั่ง และการดำเนินคดีเปรียบเทียบ ให้แก่ สอจ. ทุกจังหวัด ผ่านสื่อระบบอิเล็กทรอนิกส์ โดยมี นายสหวัฒน์ โสภา รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม พร้อมด้วย ผู้บริหาร อุตสาหกรรมจังหวัด และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมเพื่อหารือแนวทางการพิจารณาออกคำสั่งและดำเนินการเปรียบเทียบคดี โรงงานผู้ก่อกำเนิดสิ่งปฏิกูลหรือวัสดุที่ไม่ใช้แล้ว ที่ไม่รายงานข้อมูลกากของเสีย ตามแบบ สก.3 และโรงงานผู้รับบำบัดกำจัดสิ่งปฏิกูลหรือวัสดุที่ไม่ใช้แล้ว ที่ไม่รายงานข้อมูลกากของเสีย ตามแบบ สก.5 พร้อมทั้งรับฟังประเด็นปัญหา และข้อเสนอแนะ จากเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เพื่อหาแนวทางในการปฏิบัติงาน ให้เป็นไปตามกฎหมายว่าด้วยโรงงาน และดำเนินการในทิศทางเดียวกัน ณ ห้องประชุม อก.2 ชั้น 3 อาคารสำนักงานปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม
![You are currently viewing นายวันชัย พนมชัย อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานประชุมชี้แจงการดำเนินการ สก.3 การพิจารณาออกคำสั่ง และการดำเนินคดีเปรียบเทียบ ให้แก่ สอจ. ทุกจังหวัด ผ่านสื่อระบบอิเล็กทรอนิกส์](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2022/04/DSC_0058-800x516-1.jpg)