วันจันทร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2564 เวลา 14.00 น. นายวันชัย พนมชัย อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม ให้การต้อนรับ ผศ.พิศิษฐ์ แสง-ชูโต เลขาธิการสภาวิศวกรและประธานอนุกรรมการกิจการพิเศษ ผศ.ยุทธนา มหัจฉริยวงศ์ กรรมการสภาวิศวกร รศ.ดร.ขวัญชัย ลีเผ่าพันธุ์ อนุกรรมการกิจการพิเศษ นายไพบูลย์ อังคณากร อนุกรรมการกิจการพิเศษ และผู้แทนจากสภาวิศวกร เพื่อหารือการพัฒนาความรู้ด้านวิศวกรรมโดยมีผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วม ในการหารือครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อประชาสัมพันธ์สภาวิศวกร ปรึกษาปัญหาทางด้านวิศวกรรม และสร้างความตระหนักถึงความสำคัญของใบอนุญาตประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุม เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินประชาชน ณ ห้องประชุม 505 ชั้น 5 อาคารกรมโรงงานอุตสาหกรรม
![You are currently viewing นายวันชัย พนมชัย อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม ให้การต้อนรับผู้แทนสภาวิศวกร เพื่อหารือการพัฒนาความรู้ด้านวิศวกรรม](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2021/11/DSC_5179-800x533-1.jpg)