วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2564 เวลา 08.30 น. นายสหวัฒน์ โสภา รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานการฝึกอบรม “แนวทางการจัดการพลังงานสำหรับโรงงานอุตสาหกรรม” พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมเพื่อเสริมสร้างให้เกิดการอนุรักษ์พลังงาน และเป็นการเพิ่มพูนความรู้ ความเข้าใจ ตลอดจนปลูกจิตสำนึกให้แก่บุคคลากรและผู้ประกอบการในการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมด้านการใช้พลังงานอย่างมีประสิทธิภาพ และสามารถนำไปประยุกต์ ปฏิบัติใช้ในโรงงานอุตสาหกรรมให้เกิดดุลยภาพและยั่งยืนต่อไป ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์ ณ ห้อง 302 ชั้น 3 อาคารกรมโรงงานอุตสาหกรรม
![You are currently viewing นายสหวัฒน์ โสภา รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานการฝึกอบรม “แนวทางการจัดการพลังงาน สำหรับโรงงานอุตสาหกรรม” ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2021/10/DSC_3634-800x533-1.jpg)