วันศุกร์ที่ 17 กันยายน 2564 เวลา 13.30 น. นายวีระกิตติ์ รันทกิจธนวัชร์ รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานการประชุมหารือแนวทางการดำเนินการให้สถานประกอบกิจการโรงงานสามารถรับมูลฝอยติดเชื้อมาเป็นเชื้อเพลิงในเตาเผาเป็นการชั่วคราว โดยมีนายภัทรพล ลิ้มภักดี ผู้อำนวยการกองบริการงานอนุญาตโรงงาน 2 และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมการประชุมเพื่อพิจารณาผู้ประกอบการนำเสนอรายละเอียดการเตรียมความพร้อมในการรับมูลฝอยติดเชื้อมาเป็นเชื้อเพลิงในเตาเผา รวมถึงประเด็นปัญหา หรืออุปสรรคในด้านข้อกฎหมายและด้านเทคนิค รวมถึงหารือแนวทางการดำเนินการให้สถานประกอบกิจการโรงงานสามารถรับมูลฝอยติดเชื้อมาเป็นเชื้อเพลิงในเตาเผาเป็นการชั่วคราว ณ ห้องประชุม 503 ชั้น 5 อาคารกรมโรงงานอุตสาหกรรม
![You are currently viewing นายวีระกิตติ์ รันทกิจธนวัชร์ รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานการประชุมหารือแนวทางการดำเนินการให้สถานประกอบกิจการโรงงานสามารถรับมูลฝอยติดเชื้อมาเป็นเชื้อเพลิงในเตาเผาเป็นการชั่วคราว](https://www.diw.go.th/webdiw/wp-content/uploads/2021/09/news1709211506022.jpg)