![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2566 นายจุลพงษ์ ทวีศรี อธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม มอบหมายให้ นายศุภกิจ บุญศิริ รองอธิบดีกรมโรงงานอุตสาหกรรม เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการพิจารณาร่างกฎหมายลำดับรองออกตามความในพระราชบัญญัติวัตถุอันตราย พ.ศ. 2535 และที่มีการแก้ไขเพิ่มเติม ครั้งที่ 18-3/2566 โดยมีผู้แทนจากหลายหน่วยงาน ได้แก่ สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กรมวิชาการเกษตร กรมประมง กรมปศุสัตว์ กรมธุรกิจพลังงาน สำนักงานคณะกรรมการกฤษฎีกา กรมศุลกากร กรมการขนส่งทางบก กรมควบคุมมลพิษ กรมการอุตสาหกรรมทหาร กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน รวมทั้งเจ้าหน้าที่กองกฎหมายและกองบริหารจัดการวัตถุอันตราย ร่วมกันพิจารณากลั่นกรองร่างประกาศที่อาศัยอำนาจตามพระราชบัญญัติวัตถุอันตราย พ.ศ. 2535 และแก้ไขเพิ่มเติม ณ ห้องประชุม 509 กรมโรงงานอุตสาหกรรม และผ่านทางระบบออนไลน์